PDA

View Full Version : Thắc mắc về cách tạo skin cho Ultra!MP3

huda
14-07-2012, 09:15 AM
Mình thử làm skin cho Ultra!Mp3 = cách như vậy :
1. Rename 1 file *.mp3skin bất kì => *.rar ,sau đó extract = WinRAR được 4 file
2. Giữ lại 3 file kia ,file còn lại del đi (skin.pcx) thay thế bằng 1 file *.pcx khác vào (từ một file *.jpeg dự định tạo skin ,save từ *.jpeg => *.pcx bằng ACDSee - size 176*208 )
3. Gom 4 file đó vào 1 thư mục sau đó nén lại = WinRAR ,đặt tên là Sunset.rar
4. Open Sunset.rar đó với Notepad ,sau đó vào File > chọn Save as ... : Sunset.mp3skin
5. Bỏ file đó vào system \ Apps \ Ultra!Mp3 \ Skin bằng SeleQ

Kết quả : vẫn là skin cũ (fire) mặc dù đã đổi .

Vậy vấn đề ở đây có phải do file đó ko phải nén = WinZip nên mới not work hay ko hoặc lí do khác ? Bác nào từng gặp qua trường hợp này xin chỉ giáo .

thanhhai
trời tại sao bạn ko làm theo hướng dẫn của forum vậy,
1.giải nén lady.zip
2.lấy ảnh kích thước 176x208 rồi save thay cho skin.pcx
3.có được 4 file dùng zip nén lại,đổi đuôi thành mp3skin
4.cóp vào máy là ok

hechang
Tự nhiên sao phải bỏ chung vào một thư mục làm gì. Với cả khỏi phải đổi tên thành rar rồi dùng notepad chi cho mệt. Lúc đổi tên thì chọn luôn đuôi là mp3skin đi anh

timber
uhm nếu làm như bạn r62i mà khi đem vào đt ko đượic thì bạn mở seleQ hay exp ra rồi vô đó đổi cái đuôi lại cho chính xác *.mp3skin (ko chừng đuôi của nó là .mp3skin.ZIP) là okie thôi à
bạn nào chỉ cách chỉnh sửa lại mấy cái nút bấm , cái thanh volume , tiêu đề....đi huhuhu làm được cái skin nhưng mấy cái kia bó tay,nhìn ko thấy đẹp hết á hiiii

quan_huynh74
tại sao làm skin cho utramp3 dễ thế mà bà con cứ hỏi nhỉ
đây này:

forimex_sbc
đâu vậy?có thấy gì đâu bạn

vua_biotech
Mình cũng bị tình trạng giống Xianua.Không có tác dụng.Dù làm cẩn thận như chỉ dẫn rùi.Mình xài QD híchíc

Mình làm như vậy nè

Hướng dẫn cách làm skins cho UltraMp3

Thể theo nguyện vọng của bác Sinhratudianguc, sau đây tui sẽ chỉ dạy cách làm skins cho ultramp3. Cái này thì nhiều người trong DD đã biết rồi, tui đăng lên để cho những Newbie:
1 - Download file lady.zip mà tui post về rồi unzip ra sẽ thấy 4 file có sẵn
2 - Chỉ cần quan tâm tới file skin.pcx , định dạng của file nay` là độ phân giải 176x208
3 - Các bạn lấy hình ảnh mà mình thích dùng các chương trình đồ họa (vídu : photoshop...) định dạng hình ảnh theo đúng những thông số trên
4 - Sau khi chỉnh sửa xong bạn chi cần lưu bức ảnh đó vào file skin.pcx, lúc này bạn sẽ có 4 file.
5 - Góp 4 file này lại rồi nén thành 1 file zip
6 - Đổi tên file zip kia thanh` file có dạng : *.mp3skin(vidu :lady.mp3skin) rồi copy file này vào điện thọai di động của bạn
7 - Dùng chương trình quản lý file (vidu :selectQ) để copy file *.mp3skin này vào thư mục : system/Apps/ultramp3/skins (có thể là trong ổ C hoặc E tùy từng người)
8 - Khi chạy ultramp3 bạn đổi skin của bạn và thưởng thức

Cuối cùng "mèo" vẫn hoàn "cat"...vẫn là cái skin cũ

Bro nào có cao kiến khác giúp mình với.ThanksSSS

forimex_sbc
Bác nào có thời gian làm giúp mình cái Skin Winamp cho máy 9500 s80 đc ko zay?Em làm mãi ko xong,thank nhiều !!!

vietsonpte
em co' n-gage ma` ko sao cai ultra dc
lo? tay xoa' mat cai ultra cu? _ma` tai no' cu' doi`b co de hoai` _bac nao` giup em voi nha'_thank

qnkha
may pác co ai bít cách tao skin ultra vua dễ dàng, hiệu quả ma lại nhanh chóng hok:-bd,thank mấy pác nhìu