PDA

View Full Version : Test wifi for N80

myanco2003
12-07-2012, 09:53 AM
Sao máy mình vào wi fi lúc nào cũng báo là "No getway reply" là sao hả các bác? Dã nhận dc access point rồi mà vẫn kô vào dc? Hay tại mình chưa setting cái wifi?
Mong các bác chỉ giáo.

tandaiphat
No gateway reply là do access point đó ko kết nối được web hoặc đã bị protect.Bạn xem lại xem access point đó có accesskey hay webkey gì hong,nhập số đó zdô là được.

manhhatuna
accesss point ở cơ quan mình chỉ đòi pasword, và mình đã gõ đúng pasword rồi, vẫn báo lỗi như thế? còn setting cái acess point đó thế nào thì cái bác Admin bên mình làm, nên mình kô rành.
Mình đã thử chỗ khác (supper bolw) rồi, nó nhận access point, kô đòi pasword gì cả, nhưng vẫn kô vào dc, vẫn báo "NO getway reply".
Cần phải setting cái aceess point mới dc nữa hả bác?
ac.....ac.......

accap
Thường thì máy tự nhận access point,nếu ko có protect gì hết thì vào mạng bình thường.Nếu vẫn ko được thì bạn thử đổi Homepage cua ban xem,thử những trang nào dễ connect í.Ở cty mình cũng bị như vậy do bị protect hết gateway,nhưng ở chốac thì được.

dalatbeco
Bạn cho mình vài cái web để test thử nha.

chyngjeeng
thì mấy web dễ vào như google chẵn hạn.

huda
Đó là do mạng hay sao đó bác ạ, bác xem lại mạng wifi ở công ty bác là chuẩn gì? N80 hỗ trợ chuẩn 801.11g, nếu ở cơ quan bác là chuẩn 801.11b thì thỉnh thoảng bị vậy đó bác ạ (thường là chuẩn 801.11g chạy được tốt chuẩn 801.11b ). Con N80 của em cũng thỉnh thoảng bị vậy, hồi đầu em hoảng quá cứ tưởng máy mình làm sao nên mang ra hết quán wifi này đến quán wifi khác để thử, kết quả là có quán được quán không, những quán không được hôm sau thử lại thì lại được (pó tay, chẳng hiểu sao nữa) giờ thì mới biết là như vậy, hoặc nhiều khi trạm phát wifi tắt rồi nhưng sóng wifi vẫn còn ( như kiểu vỏ còn nhưng lõi thì hết, đó là theo em suy luận đấy nhé).
Nói chung là không sao đâu bác ạ, đó là do mạng chứ không phải do máy đâu.

cuahangso1
*wifi tắt nhưng sóng vẫn còn là do bạn để chế độ hiện thị wifi trong vòng 5 phút, modem wifi tắt rồi máy bạn vẫn còn, dễ hiểu thôi
*no gate way reply là do mạng đó có wifi nhưng không vào được net, bạn vẫn connect được vào mạng wifi. k vào được mạng k phải do máy của bạn, bạn check lại sóng, rồi check lại mạng.
*các bạn nên làm access point cho nhưng mạng WEP hoặc WPA, như thế sẽ dễ dàng hơn (trong mục e61 đã có thảo luận). ở những nơi có proxy thì phải cài VPN mới dùng được wifi, lằng nhằng phết, và mình chưa thấy ai cài được (bạn bè mình thui).

pramod
Đó ko phải là hiện thị wifi trong vòng 5 phút mà là search WLAN mỗi 5 phút bạn ơi.Khi đó máy tự tìm WLAN và connect(hiển thị biểu tượng connected WLAN)
tinmatma làm được chưa vậy bạn?

lesen.dv
12-07-2012, 09:54 AM
ừ mình đánh lộn, search, k bít dịch thế nào, hehe