PDA

View Full Version : Xin góp ý về N73 .

hungbaoco
12-07-2012, 09:53 AM
Em đang định mua con N73 để xác định dùng lâu dài. Theo các bác con đó thế nào? Chức năng có hay ko? Ưu điểm gì nổi bật, và phần mềm của nó có ổn định ko? Các nhược điểm của nó. Mong các bác góp ý cho em với, vì lần này đổi máy là muốn dùng trong thời gian khá lâu, Hết xiền rùi.
Thanks !

hechang
Chào bạn, trước tiên, phải khẳng định với bạn một điều là không gì mà không chán cả .. :)

Về N73, một sản phẩm của dònh Nseries của Nokia ,nói chung nhược điểm duy nhất tôi thấy ở đây là không có wifi mà thôi .. nếu có thêm wifi thì đây là một thiết bị số hoàn hảo của Nokia ..

Nói đến N73, có thể nói tới tính năng chụp hình, được trang trang bị ống kính Carl Zeiss Tessar 3.2 mpx, N73 chụp đẹp hơn tất cả các máy được trang bị ống kính cùng chấm..

Âm thanh, với loa ngoài to, stereo - N73 được thiết kế 02 loa ngoài riêng biệt ở trên và dưới máy , rỏ cùng với hiệu ứng chuông 3D, có thể nói N73 là một dt tốt về âm thanh, với chức năng nghe nhạc, quản lý, sắp xếp hoàn hảo qua nút Music dedicate..

Chia sẽ, in ấn, upload hình ảnh .. N73 chia sẽ, in ấn tức thì, nhanh và đơn giản qua Bluetooth hay cáp USB kèm theo máy .. ngoài ra N73 có tính năng upload ảnh - via gprs - lên trang Flikr.com - một trang blog hình ảnh - nhanh chóng và dễ dàng ..

Để được trải nghiệm tốt hơn về N73, nếu ở HCM, bạn có thể đến 165 HBT, 207 NVC , HN thì 21 THD, 18 DBP .. tại đây có các góc Nseries của Nokia, bạn sẽ được các anh chàng mặt áo đen Nseries demo cho bạn các tính năng tốt nhất của Nokia Nseries N73 - ngoài ra bạn còn có thể chụp ảnh và in lại làm kỉ niệm vì nơi đây đang chạy chương trình Nokia Nseries Studio nữa ..

Chúc bạn may mắn và có được nhưng trãi nghiệm tốt nhất về N73 ..

timber
bạn ơi đợi mua N73 edition music luôn đi,nó dùng ổ cứng 8G đó.Còn muốn mua N73 thì bạn cứ mua xài ok lắm,không có gì mà phải ngần ngại đâu.Chương trình ổn định...Nói chung là ok.Chúc bạn lựa chọn tốt nha

goldenvtec
n73 music editon chỉ có 2gb a, n91 music mới 8gp, theo mình bác nên đợi các con mới ra rổi hãy đổi, hay tốt nhất là kiếm con 73 cũ là tốt nhất, E70 cũng sắp ra rui.

dalatbeco
Hình như mọi người không đọc kỹ thông tin thì phải. N73 EM chỉ khác N73 thường là vỏ màu đen, có thêm chương trình Media Player và kèm theo máy là thẻ nhớ miniSD. Không phải 2GB bộ nhớ trong đâu. Chỉ có N91 ME là nâng cấp lên 8GB thôi. Tui đang dùng con này, vài nhận xét : chụp hình chất lượng tốt (nhất là trong đk đủ sáng) nhưng quay phim thì hơi tệ, màn hình sáng và rất nét, âm thanh tốt nếu dùng jack chuyển 3.5mm+tai nghe tốt, loa ngoài lớn. Nhược điểm của con này là tốc độ xử lý chậm, nhất là khi dùng themes lưu trong thẻ nhớ

hieuducco
vậy bác đang sử dụng em n73 ME à, có thật là ko có 2gp bộ nhớ trong ko, vậy là nhưng quảng cáo trước đây sai sự thật à.

pjhuyenhanh
Tôi cũng đang dùng N73,nói chung là khá hài lòng với nó,chỉ tiếc là không có WIFI thôi(có thì lại phải thêm mấy triệu nữa lận?).Chụp hình rất đẹp,quay phim cũng tuyệt lắm,nghe nhạc cũng được ra phết.Tôi đã cài gần đủ các chương trình yêu thích và cần thiết,chạy ổn định,ít hao pin.À có bạn nào bị giống như tôi không ?Khi chụp hình khoảng trên 10 kiểu là hay bị như treo máy cứ phài tắt nguồn rồi mở lại mới thấy xuất hiện lại màn hình menu chính?(Hình chụp lưu trên thẻ nhớ-bộ nhớ máy còn trên 37MB).
Tôi cũng nhận thấy máy có hai nhược điểm là tốc độ xử lý hơi chậm và nút bấm chụp ảnh chưa thoải mái nhẹ nhàng,thế thôi.Con này xài lâu dài được đấy bạn.

cuahangso5
Bộ N-Series Music Edition mà Nokia chuẩn bị tung ra chỉ có N91 là cải thiện về bộ nhớ , còn N70 & N73 vẫn không có sự thay đổi gì ngoài bộ vỏ . Nếu bây giờ bạn có ý định mua N73 thì hãy đợi thêm 1 thời gian nữa xem con N73 Music ra rồi quyết định cũng chưa muộn . Biết đâu N73 Music ra , cái cũ xuống giá , lúc đó bạn mua vẫn tốt chán mà . Vỏ đt không quan trọng , quan trọng là tính năng của máy và việc bạn phát huy nó thế nào thôi . HAVE FUN .
Bạn có thể vào đây Click here (http://www.nokia.com/nseries/index.html#product) để kiểm tra thông tin phần cứng các sản phẩm dòng N Series của Nokia . Và biết thêm thông số của N-Series Music Edition .

ductienvt
mình đang xài N73 nè....hìhì...thật sự sường lắm....đi chơi khỏi mang theo máy chụp hình....chụp đẹp ghê...nhất là ****** sáng và trưa.....tối chụp cũng thấy mặt nhưng không rõ lắm thôi....còn quay phim thì mình thích nhất là nó lấy được tiếng rất là rõ....hôm trước mình đi coi Hát Với Ngôi Sao mình quay được cả nguyên một chương trình luôn đó....bây giờ mình chỉ đợi con N73 ME ra mình mua cái tai nghe của nó thôi là ok...h.e.h.e...xài suốt đời....nhưng....N95 ra thì phải coi lại à...he.h.e.he.h.e.eh..eh.!!!!!

kim
hí hí, mấy bác nói sắp ra E70 hay dòng N-Series Music Edition mới làm em lại....ham hố, chán N73 bây giờ rùi