PDA

View Full Version : Chỉ cách reset lại memory trong máy N80

aulachongvn
12-07-2012, 09:48 AM
e đang xài con N80 xách tay từ UK , unlock ở gsm luôn ( lúc đó là thay cài gì nguyên cặp đó , em kô biết nữa ,nói chung là số imei giờ kô có giống nguyên bản lúc đâu).vấn đề là giờ , em cài nhiều chương trình qua , nên bộ nhớ trong máy chỉ còn 10mb( mặc định lúc đàu là 40mb) , máy chạy rất chậm,chỉ cần vào trang web hơi nặng một chút là nó báo full memory.Mặc dù em đã xóa hết các chương trinh kô cần thiết ,Nhưng bộ nhớ của máy vẫn kô tăng lên .Giờ em muốn reset lại bộ nhớ của máy .em biết có cái code gì đó để reset lại tình trạng ban đầu .Nhưng kô biết khi reset , máy có bị lock kô.
anh nào biết cách reset lại bộ nhớ mà kô làm lock máy chỉ em với.hix

hoangphuc174
Bạn hãy rút thẻ nhớ ra và thử ấn liền các nút sau: * 3 ok nguồn
Lưu ý :bạn ấn các phím cùng lúc khi nào máy khởi động và có dòng chữ Reset phone thì bạn bỏ tay ra ,máy khởi động xong là đc
Khi bạn làm như thế này có thể 1 số phần mềm bạn cài đặt sẽ mất,máy chở về trạng thái của nhà sản xuất.
Chúc bạn thành công.

mtcorp
Do bạn chạy nhiều chương trình cùng một lúc quá nên Ram không đủ báo full memory là đúng!Bạn nên cài chương trình Handy Taskman để quản lý Ram cho tiện.Bạn có thể Format máy bằng cách ấn phím: *#7370# đợi một lúc là OK!Khi format xong thì bộ nhớ máy trống khoảng hơn 20MB/46,8MB>Ram khi ko dùng chương trình trống khoảng 13MB.Bạn format máy thì một số chương trình trên thẻ khi trước máy sẽ ko nhận ra!