PDA

View Full Version : Cr thêm 1 tiếng cho SmartMovie (Kể cả 3.25) đơn giản,ko mất thời gian mà hiệu quả

duyenhai01
12-07-2012, 09:45 AM
Phương thức thì như các bài đã nói,nhưng các bài đó viết rất cục bộ,ko có tính chung chả tất cả các dòng máy.Trích dẫn:

"a:SExplorer: a: Install this in your phone memory and not in
b: Then open SExplorer, without opening anyother folder go ot
C:/system/data/
c: Copy the file shadow-t.shd and paste it in any folder
the hard disk

Now after playing smartmovie for 58min del the file C:/system/data/shadow-t.shd
AND then copy and paste the file saved in the hard disk to
C:/system/data/"

Tôi đố bạn bây giờ tìm được Shadow-t.shd khi cài vào N91 hay 3250 đấy,các file lấy tên theo mã random,rất ít trường hợp máy này giống máy kia.Nhưng nói chung nó đều nằm ở C:/system/Data .
Vậy nên có người đề xuất xóa hết đi,rồi cài vào để bắt bóng nó xem thằng file đó tên gì.Hix,Chả dại gì lại đi xóa file trong C:/system/Data cho mất công mà lại nguy hiểm.
Các bạn sau khi cài SmartMovie ,cứ chạy mấy giây,rồi vào C:/system/ copy cả cái thư mục data ra thẻ nhớ,có mấy chục KB,rồi thì yên tâm mà xem,hết lại táng vào,vừa ko mất gì,ko nguy hiểm,lại đỡ mất thời gian dò tìm.

Áp dụng cho cả bản SmartMovie 3.5

tuanhien-button
heheh.Thanks.Lúc trước mình cũng del mấy cái đó đi.hậu quả,máy bị ero liên tục,lỗii thẻ nhớ,chụp hình o xem lại dc.

mtcorp
Vậy hả,vậy thì Mưng chúc xìn.
Quên click Thanks cho mình à!

bsff20
cám ơn nhiều, mình làm đc rồi trên N91, file skinmask , mình cứ lấy file 12 bytes là đúng thôi, trở về 59p...lièn

vhktuan
Mình thấy là tất cả các chương trình đều được mã hóa, nếu chúng ta copy những file này lại rồi lưu vào PC. Nhưng nếu chúng ta cài thêm một chương trình A nào đó sau khi copy thì khi pas file (được copy vào thẻ nhớ) thì những chương trình A sẽ bị mất hết. Tóm lại các crack trên chỉ áp dụng cho Smartmovies và nó lẽ làm hư các chương trình cài sau Smartmovies.

ductienvt
the cac bac xem co bi giat hinh ko vay,va co bi fan chu demo tren man hinh ko

Yêu cầu sử dụng tiếng Việt có dấu khi POST bài viết.

duyenhai01
12-07-2012, 09:46 AM
tai sao các bác cứ phải khổ sở như thế,tui chả cần xem bằng SM làm gì,tui xem luôn trực tiếp bằng chương trình real của máy luôn,các bác down phần mềm total video convert về rùi convert sang đuôi .3gp rùi bỏ vô máy xem ngon lành,mà lại cực nét lun,ko bị giật hình hay hiện tượng gì cả,tui cũng đang sài máy 3250 xem thich lắm,các bạn thử đi nhé

daithanhxk
hoanhquang2003 ơi ,Real bất tiện là ko tua được!

tandaiphat
Đúng là xem bằng Real không tua được nhưng có thể dùng chương trình Converter cắt ra thanh nhiều đoạn nhỏ thì cũng không có vấn đề gì, mình xem trên N73 hình ảnh rất sắc nét. Trong khi SM chưa có "ki" thỉ có lẽ đây là giải pháp tốt nhất

hobacco
mấy bác nói tầm xàm gì vậy? Real của dòng S60 3rd đều tua lại được hết đó mấy cha, dùng joystick đẩy lên giữ nguyên luôn là tua nhanh... chưa thử mà nói tầm bậy khg hà