PDA

View Full Version : HCM - Vấn đề về HDD của N91

myduco
12-07-2012, 09:31 AM
Em đang có 1 em N91 bị tình trạng như sau: khi gắn nắp pin vào thì máy chạy cực chậm, gần như đứng luôn,máy rất nóng, mau hết pin cực kỳ, khi tháo nắp pin ra thì máy chạy bình thường (không có hdd), nên em ra tiệm nhờ nó xem thì được biết máy bị như vậy là do ổ cứng...tiệm bó tay luôn...

Bây giờ em đã tháo ổ cứng ra luôn, máy vẫn nghe gọi bình thường, chỉ có điều không chụp hình và lưu trữ gì được, xài được khoảng 4-5h thì máy báo memory full (trong khi máy trống trơn và bộ nhớ trong máy là 16mb)...gở pin ra và khởi động lại thì máy lại hoạt động bình thường...

Anh em nào đã kinh nghiệm qua thì xin giúp em 1 ít ý kiến để khắc phục tình hình...

Thanks anh em

chinhanh_fipexim
Con này của bạn bị phần cứng rồi,tùy trường hợp có nhiều cách xử lý chứ nói chung chung như vậy là bó tay rồi!

dalatbeco
Em đã nói rẩt rõ tình trạng em nó rồi mà bác???

myanco2003
Tôi đoán là máy đó bị virus. Trước đây tôi có gặp tình trạng tương tự, dung Norton Antivirus quét ổ cứng, diệt 3 file nhiễm. Format lại máy rồi gắn thẻ vô thì hết. Havefun

thanhhai
lúc trước máy mình cũng vậy, khi chép dưới 500M dữ liệu thì không sao, nhưng chép nhiều hơn, máy nóng và mau hết pin, đem ra care bảo hành thì ok. Có thể lỗi ổ cứng đó bạn.

vua_biotech
N91-1 thì 10 cái chỉ có 2 cái là HDD ổn định thôi. Nên đối với em này các bạn không nên chép nhiều, Nếu HDD ổn định thì chép khoảng 2,5Gb. Còn em nào HDD bị lỗi nhiều thì nên chép dưới 2Gb chứ đừng ép nó quá không tốt cho HDD. Về phần nắp Pin thì tắt máy xong mới tháo nắp Pin ra nhé ! Nếu không vẫn ảnh hưởng tới HDD.

lobimex
HÌnh như ở góc dưới cái nắp sau có nam châm, nên gắn nắp sau nó mới nhận ổ cứng :D :D