PDA

View Full Version : Thảo luận về Nokia E65

phamfood
12-07-2012, 09:22 AM
A. sẩm xin phép lập ra 1 topic mới về NOKIA E65. Nếu không đúng vị trí, xin MOD move dùm sang nơi thích hợp. Thanks.

Các bạn cho asam hỏi về bộ FONT dùng cho E 65. Đã vào được web GSM nhưng ký tự hiển thị ra ô vuông, bạn nào có font dùng được cho E 65 xin share cho asam. Cám ơn rất nhiều.

vinatex
Tui đọc review con này thấy phê quá. Chụp ảnh 2.0, Symbia, Wifi. Nhưng đang băn khoăn không biết nghe nhạc và pin của nó thế nào- hi vọng ko lởm như pin của N80 và nghe nhạc hay, mình đang dùng Ế nghe nhạc lởm quá? Hôm trước ra Đức Hiếu Mobile thấy 1 bạn sài con này Wifi nhanh phết.

camphat
Cac ban ko len mua E65, em nay rat binh thuong chi dc WiFi. Toi moi dung 1 thang da boc het vo va ban phim da bi suoc het. Hang Nokia ko den bu

cmfc
Tôi dùng cây này gần 2 tháng rồi có tróc da và xước bàn phím gì đâu (hay bạn chơi game nhiều quá:D), E65 chỉ được bề ngoài sang trọng với màu Inox sáng bóng và tính năng Wifi rất ổn định,pin xài được hơn 3 ngày, nghe nhạc bằng tai nghe mới hay, chụp hình ko bằng N73

binhan
em biết rồi hông hỏi nữa....................

thanhbvp
Thằng này sử dụng cũng được giữa nó và N73 thì N73 chuyên về nghe nhạc và chụp hình, còn E65 thì có mẫu mã đẹp, thiết kế đẹp cùng với wifi rất nhanh, nghe nhạc tuy hơi nhỏ so với N73 nhưng âm thanh cực trong và hay lắm. Tuy nhiên chụp hình thì chắc chắn không bằng N73 rồi.
Bàn về phần mềm thì các phần mềm dành cho OS9.1 của forum này điều có thể sử dụng được, có điều phải sign trước khi cài.

tqcovtau
E65
Tốc độ xử lý chậm
Chụp hình bình thường
Nghe nhạc ko hay
Wifi ko mạnh như quảng cáo
Hỗ trợ font Unicode nên ko cần cài thêm (nếu bạn nào chưa có thì cho email mình gửi font cho)
Màn hình đẹp hiển thị sắc nét nhìn ấn tượng đấy.
Nếu cài nhiều phần mềm đặc biệt nhưng phần mềm khoá máy như Guru.Phone.Guardian or Advanced.Device.Locks dễ làm máy treo, lỗi cuộc gọi và nhiều lỗi khác nữa.
Kiểu dáng OK đấy. Theme đa dạng,
Pin thì máy của mình dùng chưa hết 1 ngày, mang ra Care rồi về vẫn thế.
Tính năng văn phòng thì chưa có gì, ko có bàn phìm như E61 or E61i
Nếu nhu cầu chưa nhiều, ưa kiểu giáng, ít cài Soft thì chọn E65 hợp lý, ko nên dùng thẻ nhớ 2GB dù có hỗ trợ.
.... chờ khám phá tiếp

Đó lá y kiến riêng của mình khi dùng E65

tanbaolong2003
Máy bạn thế nào chứ máy tôi dùng pin được 3 ngày mà, loa ngoài ko to bằng N73 nhưng ấm hơn, Wifi thì dùng pm Opera mới có hiệu quả và nhanh, tốc độ xử lý bình thường như N73.

umivungtau
Theo tôi WLAN và chất lượng hình ảnh là ưu điểm lớn nhất. Nếu tại nhà có Wi-Fi thì rất thuận tiện. Khi bạn vào được Internet thi có thể làm được nhiều chuyện và sử dụng dịch vụ ít tốn kém hơn. Dùng với trình duyệt Mini Opera rất tốt. Tốc độ sử lý có vẻ hơn chậm.
Khi sử dụng tôi có gặp một vấn đề là: nếu đã cài đặt Concise O English Dictionary, khi remove nó thì trong Appl Manager còn lại thông báo 20003583.sis Not íntalled, không làm sao bỏ nó đi được. Nếu bạn nào có cách, xin chỉ giúp.

aulachongvn
E65 pin 3 ngày (trừ chơi game và nghe nhạc 24/24 thì chịu rồi).
Vào wifi ngon tuy nhiên màn hình hơi nhỏ so với E61i.
Loa ngoài hơi nhỏ nhưng tiếng trong và ngon hơn mấy chú N70 Music Edition.
Thẻ 2GB vẫn chạy đều.
Nhưng đúng là có một số ứng dụng khi muốn remove, nó lại thông báo NOT INSTALLED thật. Sư huynh nào biết xin chỉ giáo dùm. Cám ơn.