PDA

View Full Version : Việt Nam, 3G đã đến?

umivungtau
12-07-2012, 09:15 AM
các bác nào có thông tin cho em biết cái?
số là hôm mùng 6 tết em đi Long Hải (gần Vũng Tàu) chơi, lâu lâu thấy trên con N73 của em xuất hiện cái chữ 3G thay cho cột báo sóng. tình trạng này kéo dài khoảng 5 phút thì trở lại thành cột báo sóng.tổng cộng 2 ngày mùng 6 và 7 ở Long Hải em thấy nó xuất hiện khoảng 4 lần. nhưng khi về Tp.HCm thì không còn thấy nữa. em tưởng là Mobifone đang cung cấp 3G nên đợi về tp thử.bây giờ chẳng thấy gì cả. lúc hiện lên chữ 3G em không biết xài thử nó như thế nào (về mới nhớ 3g có call video, nếu lúc đó nhớ ra thì em đã thử gọi rồi!).em đảm bảo máy em bình thường.lúc hiện 3G lên lần đầu em tưởng máy bị gì nên khởi động lại, vẫn thấy hiện.lần thứ 3 em đã thử reset *#7780# rồi nhưng vẫn thấy hiện.không lẽ Mobifone nó thử nghiệm 3G ở Long Hải trước à?sao Thành Phố không có nhỉ?

khanhgiaco
ah cái đó thì bình thường thôi bạn ơi.máy N73 có 3G nên khi không có sóng của mobifone thì máy tự động chuyển qua chế độ 3G.nếu không muốn máy có tình trạng này nữa thì bạn vào Tool/Setting/Network/Network mode chọn mục GSM là máy sẽ không bị như vậy.Thân!

benco_group
hiện tượng này mình thấy cách đây cả năm trên N6630 rồi, bây giờ dùng N71 khi mất sóng khi đi qua mấy tỉnh trên tàu nó hiện chữ 3G.