PDA

View Full Version : Không thể Kết Nối PC suite và Ovi suite

ptchien
12-07-2012, 09:05 AM
Lỗi Kết Nối PC suite và Ovi suite:Tình hình đã thử đi thử lại từng cái 1! mình dow đi đow lại nhiều lắm rồi,cài lại cũng nhiều nhưng o hiểu sao no ko kêt nối được nhỉ! kết nối đc no vẫn thông báo nhưng lỗi nhỏ
PC suite thi thong báo đã kết nối N96 nhưng khi cập nhập hỗ trợ nó lại thông báo ko hỗ trợ cập nhập và hiện bản MTP device
Ovi cũng vây nhung lại hiện lỗi USB OBEX
ai giúp mình cài với:(

lengo_ltd
Cái lỗi này là 1 trong cái lỗi "ngớ ngẩn" nhất mà Nokia mắc phải. Mình bị hoài nên biết! Nó rơi vào các trường hợp sau:
1. Vỏ máy tính bị nhiễm điện (ko biết có ảnh hưởng gì không vì chưa test hết )
2. Điện thoại của bạn cài rất nhiều phần mềm ( làm cho PC không nhận biết chính xác )
3. PC của bạn không nhận đủ DRIVER
4. cổng USB và dây cáp có vấn đề.

===> Khắc phục: Dùng phần mềm gỡ bỏ sạch sẽ PC SUITE OVI SUITE trên PC. Sau đó cài lại trên PC. Tiếp theo dùng 1 sợi dây cám cắm vào 1 vào chổ USB ( duy nhất ) và đầu kia cắm vào điện thoại. Chờ đợi nó nhận diện là OK.
1. Nếu chưa nhận diện thì bạn thử khởi động PC và điện thoại.
2. Nếu vẫn chưa kết nối được thì bạn buộc phải fortmat điện thoại để PC SUITE "ép" bạn cài cái phần mềm ( quên tên ) vào máy để nhận diện trên PC.

manhhatuna
hjx em cài nhiều lắm rồi mà vẫn vậy!hjx!no vẫn hiện thông báo! format may bị mất hết cả ứng dụng trước nữa! nản quá:(( tức mún vất cái máy còm đi mất:((

khanhgiaco
đem cái điện thoại đó qua máy khác thử xem sao? Xem coi nguyên nhân là từ đâu nhé :)

vua_biotech
đúng thế ! bạn thử cắm dt qua máy tính khác xem có nhận không nếu nhận thì do máy tính của bạn có vấn đề.Nếu qua máy khác nó nhận bình thường thì thử ghost lại máy tính hoặc cài mới lại win (cho lành). Có lần máy tính của tôi do cài nhiều chương trình vào + lỗi win nên cắm cap USB vào ko nhận PC suit.

camphat
cài driver Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_6_85_10_0 thử được ko ?

dongthanhqn
em dang dùng nokia x6 16GB nhưng khi cắm vào máy tính thì chỉ ở chế độ ổ đĩa chung và các chế dộ khác la sài được nhưng riêng ở chế độ Ovi suite la không thể kết nối được các bác chỉ giúp em vơiL-)