PDA

View Full Version : [SOS] N80 nhận sim nhưng kô có sóng!!!!!

ptchien
12-07-2012, 09:01 AM
:confused: Tớ nghĩ trường hợp này mới nên post lên để mọi người cùng thảo luận.
Vừa rồi e N80 của tớ hết ko còn xíu pin nào, cắm xạc vô xạc, tự nhiên không hiện lên sóng mặt dù vẫn nhận sim, vẫn xem được danh bạ, sms trên sim.
Tớ đã thử mọi cách: 4 ngón, 7370,7780 nhưng vô ích,bỏ sim nào vô cũng kô lên được tí sóng nào...lâu lâu nó lại hiện: SIM CARD RÈGISTRATION FAILED mới đau chứ, bỏ sim này vô máy khác vẫn ok...để qua 1 đêm, sáng tớ bỏ lại, hiện lên sóng được 5s,sau đó quay về như cũ.
Đã làm: lau chùi khe cám sim và sim,tháo sim, mở offline, gắn sim vô lại....cách nào cũng thử hết nhưng bohand.com rùi..
tiếc là ở chỗ tớ ko có Care...phải đi 120km mới đến Care ar.

MỌi người chuẩn bệnh và cho ý kiến giúp
Cảm ơn.

tanphuoc
hay bạn để chế độ offline, hihi mình đoán vậy thôi

vhktuan
Cái này thuộc về lỗi hw ... ko đọc dc thẻ sim cho nên nếu đơn giản thì là con IC sim hỏng , bạn chỉ có 1 cách là đến TTBH mở máy và sữa chữa , giá cả xin ko nói ở đây.

umivungtau
bạn thử bỏ sim viettel vào thử đi .... Chúc thành công :D

phamfood
Cái này là máy đang xài ngon lành tự nhiên mất sóng An àh , chứ không phải máy chuyển hệ đâu . Khô chủ báo tin từ tối qua , mình cũng đã tận lực nhưng vẫn bohand , nếu bị như N73 Offline thì đã có cách trị nhưng chưa có dịp thử nghiệm coi nó có "linh nghiệm" hay không . Còn N80 bị như 270187 thì cũng đã có người bị rồi , bây giờ 270187 thử cách này xem sao , nghe nói sáng nay lên sóng lại phải không , khi máy vừa lên sóng lại tắt nguồn liền rồi mở lên lại xem sao . Không biết đây có phải bệnh chung của N80 hay không chứ mấy anh em bên nước ngoài 10 cũng 2 đến 3 cây N80 bị bệnh này và người ta làm theo cách đó thì có sóng lại . Thử lại xem sao 270187 .

phamfood
Nếu IC sim hỏng, sao máy vẫn nhận được thẻ sim, danh bạ và sms trên sim vẫn xem được mà.

To Trọng: Sẽ làm theo cách của cậu thử, nhưng kô biết khi nào nó mới hiện sóng lại để mà test.

Tất cả mọi cách đều test, kô phải để ở chế độ offline, ko fai ở chế độ UTMS,cũng kô fai khe cắm thẻ sim bị bẩn, thử với viettel,mobi,vina đều giống nhau.
Kiểu này fai ra Care nhưng ở Tuy Hòa ko có, vô Care Nha Trang cách 120km..hix..chắc chết..hi vọng đây là bệnh chung của N80.
Cảm ơn mọi người nhiều.

tanphuoc
Máy mình thỉnh thoảng cũng bị như vậy, máy mất sóng, báo y chang: SIM CARD REGISTRATION FAILED thường thường bị vào lúc sắp hết pin, ngắt nguồn đi sạc đầy rồi bật lại thì lại chạy bình thường :)
Thỉnh thoảng còn bị tự chuyển sang offline mode, nhưng dạo này thấy ko bị nữa.

thanhhai
máy tui có vấn đề gì đâu

thinhphat
lên care đi bác ơi,mọi ng nói chung chung vậy mà ko trúng đúng bệnh của bác thì chỉ có CARE là bít đc thui :D,chúc bác mọi việc như ý.Thân

huda
Máy họ hư họ mới hỏi bạn tự nhiên nhảy vô nói xàm xem có dc ko ?? coái hỏi máy bạn đâu mà bạn trả lời vui vậy nhỉ ??
Nokia đời mới có 1 số ic đọc thẻ sim kém nên mới có lỗi như vậy đó bạn ơi .