PDA

View Full Version : mún đọc file văn bản dùng font tiếng việt trên e63 ư,chuyện nhỏ

goldenvtec
12-07-2012, 08:59 AM
dầu tiên xin nói bạn nào bít rồi hoặc ko cần bít thì thôi,chi dành cho người mún bít thôi nha,
hiện tớ đang dùn 1 máy e63,vừa rồi tớ có 1 file word trong file word này toàn bộ font của nó là font TCVN3 và VNI,như câc bạn bít ẻ63 cho bạn đọc file word với soft quick office,nhưng nó chỉ cho dùng font unicode,nên những bạn dùng font vntime,hay các font khác mà ko phải font unicode thì coi như ko dọc đc,trên mạng có rất nhiều cách để chuyển đoiir mã font như unikey,vietkey ... nhưng hay đặt ra trường hợp nếu file văn bản của bạn có nhiều bảng biểu mà văn bản lại dài thì tớ đố các cậu có thể ctrl + C ròi chuyển đc đấy,chỉ có thể bôi đên từng chỗ nhỏ trong bảng rồi chuyển thôii,
làm như thế cực kỳ mất thời gian,sau nhiều lần tìm cách tờ tìm đc 1 phương pháp khá đơn giản để các bạn có thể đọc đc văn bản bằng mọi loại font kể cả font tiếng việt .... đọc tốt hết
cách làm như sau :
bước 1 các bạn down phần mềm này về http://www.mediafire.com/?qfk08791w2v6tuh
nó là 1 addon trong office giúp bạn có thể save file word của mình dười định dạng pdf
bước 2 ,mở file văn bản ra chọn save as,chọn nơi lưu file,nhưng chu ý chọn định dạng lưu là pdf nha
giờ xong rồi,cop file pdf vừa lưu vào điẹn thoại chiến thôi