PDA

View Full Version : Có xóa dc danh bạ ovi ko?

kaiser
12-07-2012, 08:59 AM
E71 mới mua của mình dùng mới biết có 2 danh bạ. 1 danh bạ số liên lạc bt. 1 danh bạ ovi trong menu/lắp đặt. Và danh bạ ovi nó cứ tự bung ra che mất danh bạ số liên lạc. Thật bực mình. Tớ chả cần đến nên muốn xóa danh bạ ovi đi mà mọi ng xung quanh bảo nó là cái mặc định trong hệ thống của nokia rùi, ko xóa dc. Nhưng tớ thấy menu/lắp đặt - chỗ toàn những phần mềm cài thêm có thể xóa dc, thì chắc danh bạ ovi cũng xóa dc như các phần mềm khác mà ko ảnh hưởng đến hệ thống. Đúng ko các bạn?
Theo các bạn, danh bạ ovi và nơi lưu trữ ovi trong menu/lắp đặt có thể xóa hết đi mà ko ảnh hưởng đến hoạt động của máy dc ko? Mong các bạn chỉ giúp. Xin cảm ơn!

inexim-iec
mình nhớ là có, hồi trước mình đọc ở đâu rồi nhưng quên mất bạn ạ :"> khá lằng nhằng đấy :-ss

dalatbeco
Xóa đi động chạm đến cái khác nữa à, ko như xóa các phần mềm khác sao?

hlco
xóa được như phần mềm thì đã có lâu rồi, phải chính sửa gì mấy mã hex ấy ^^

chinhanh_fipexim
Oh ko ai đưa ra ý kiến nào nữa à?
Ít ra thì hãy chỉ dùm mình cách chặn danh bạ ovi ko tự bung ra che mất danh bạ số liên lạc đi nào! Thanks

hechang
mình dùng e71 mà chẳng việc gì cả, hoặc bạn có thể dùng youlu address, mình thấy hay hơn danh bạ mặc đỉnh của máy nhiều, cái này hoàn toàn loại bỏ được ovi

vietsonpte
Uh nhiều ng khác dùng e71 cũng ko bị tự bung ra danh bạ ovi, ko hiểu cái bọn bán dt cho mình cài đặt thế nào.
Vậy là phải cài phần mềm danh bạ khác thay thế chứ ko thể loại bỏ danh bạ ovi?
Cảm ơn bạn!

thanhhungjsc
hay bạn thử cài lại firmware xem :D

pjhuyenhanh
Đã 2 lần mình mang ra hàng nhờ nó bỏ danh bạ ovi cứ chèn vào danh bạ số liên lạc đi, đã bắt nó chặn lại mà chả hiểu nó làm thế nào rùi ovi vẫn cứ tự bung ra chứ. Ko lẽ cứ phải mang ra hàng mãi. Lần này mình đã 4mat bằng lệnh *#7370#, đã hết ovi chèn ra rùi nhưng chả biết rùi có bị lại nữa ko. Mình nghe nói phải 4mat 4 ngón thì mới hết tiệt dc, đúng ko các bạn? 4mat bằng lệnh *#7370# ko biết có hết tiệt dc ko?
Mình đã cố xóa danh bạ ovi trong Menu/Lắp đặt như các soft khác mà ko dc, nó cứ trơ ra. Các máy khác cũng có danh bạ ovi mà nó ko tự bung ra như máy mình. Mình xem trong Menu/Lắp đặt/ Q.lý ứng dụng thấy có file Ovi store launcher đáng nghi ngờ, ko biết có phải danh bạ ovi tự bung ra là do nó? Mình chưa dám xóa. Ko biết có xóa dc ko, có ảnh hưởng đến hoạt động của máy ko? Mong các bạn giải đáp giúp làm sao cho danh bạ ovi ko bao giờ tự bung ra nữa! Xin cảm ơn!

truongthanhthuduc
Hic mình hỏi mà ko ai giải đáp dc à?
Vậy thôi mình hỏi câu khác thế này, mình nghe nói 4mat 4 ngón là sạch 100% đúng ko? vậy 4mat bằng lệnh *#7370# thì sạch bao nhiêu %? 2 cách 4mat này có gì khác nhau về bản chất ko?
Mình mới dùng s60v3 nên chưa biết mấy, mong các bạn giải đáp giúp! Thank a lot