PDA

View Full Version : Có ai làm được không?

tanphuoc
12-07-2012, 08:52 AM
Tui có câu hỏi này mong giúp đở:
Có cách nào để kết nối bàn phím máy tính với điện thoại di động ví dụ Nokia N80, để khi vào quán cà phê wifi xài cho tiện không?.
Tui thấy ngoài thị trường bây giờ có bán loại bàn phím làm bằng nhựa mỏng, nhỏ xài cổng USB, có thể cuốn lại mà nhét vào túi quần nên nảy ra ý định này.

umivungtau
ý tưởng của bạn rất là hay,nhưng mình chưa thấy ai làm đc hết!

tqcovtau
Trên thị trường hiện nay có loại bàn phím rời sử dụng Bluetooth . Cái này có thể sử dụng cho hầu hết các loại đt có hệ điều hành . Nếu như máy bạn chưa có phần mềm hổ trợ loại bán phím đó thì có thể vào website Nokia để download về .

daithanhxk
ĐÚng vậy,bạn có thể mua bàn phím Bluetooth để sử dụng.CHỉ cần kết nối đt của bạn với bàn phím bàng Bluetooth là có thể hoạn động đc rồi,rất gọn nhẹ.Có nhiều loại,giá tầm dưới 2t.

vinatex
Ồ! Cái bàn phím mà tôi nói ở trên, sài cổng USB giá chỉ có 120.000$ VN, tại vì tôi thấy người ta làm được Jact chuyển của Nokia ra cổng audio 3,5 li nên mới dò hỏi các bạn, cớ gì phải bỏ ra 2 triệu để mua cái bàn phím bluetood cho phí, phải không các bạn.
Nếu có bạn nào biết chổ bán Jact chuyển Nokia ra thành USB để kết nối với bàn phím máy tính xin chỉ dùm nha, cám ơn nhiều đó.

vinatex
ý tưởng của bạn hay nhưng khó khả thi, bởi vì việc này khác xa với việc chuyển jack pop-port của Nokia sang 3.5mm. Việc chuyển từ pop-port sang 3.5mm chỉ là đấu lại dây để chuyển đầu nối thôi, kg can thiệp gì vào máy cả. Còn yêu cầu của bạn thì ngoài việc chuyển đổi đầu nối như trên, còn phải viết 1 trình điều khiển thiết bị là bàn phím ở trên ĐT nữa, mà việc này nằm ngoài khả năng của rất... rất nhiều người (mặc dù về nguyên tắc vẫn có thể làm được)

thinhphat
Vậy là tui bị quê độ rồi, dù sao cũng cám ơn các bạn nhiều.

tandaiphat
làm chi cho rườm rà vậy.kiếm cái o2 exec là oki rồi

thanhhai
Nhưng sóng gió của O2 không bằng Nokia(trước kia tôi đã xài O2 Mini).