PDA

View Full Version : Tham khảo ý kiến các bác về 3250 ....?

hanhphucbichtrang
12-07-2012, 08:46 AM
Mình đang định sắm 1 con 3250 nhưng có 1 số thắc mắc muốn tham khảo ý kiến các pro để sau khỏi hối hận ^^:
Chẳng là mình có đọc đc nhiều thông tin trên mạng nói là con 3250 này có nhiều lỗi lắm, và bực mình nhất là cái lỗi danh bạ: có nghĩa là nếu dùng danh bạ chỉ có trên SIM thì người khác gọi đến -> nó hiện số, nhưng cũng với người ấy mà là sms thì nó lại hiện tên (người này đã có trong danh bạ của SIM - và không động chạm cũng như dùng tới danh bạ của máy), vậy thực hư thế nào ? có phải vậy ko ?
Và hơn thế nữa mình thấy mọi người bảo mua con này xong phải bảo công ty up lại phần mềm, vậy tại sao phải up lại ? và những bác nào xài con này rồi cho mình cái review là con này có nhược điểm gì, lỗi gì ? đc ko ?
Mình xin cám ơn lắm lắm !:hug:

hanoi-evc
Mình đã sd qua 3250. Mình nghĩ cái dụ danh bạ đó thì không có gì hết. Danh bạ thì OK. nhưng bị lỗi của nó là mất sóng. Mỗi khi mà mất sóng, chỉ còn nước đem ra bảo hành và rất cực khổ. Sau đó Bảo hành nó đổi luôn cho mình máy mới (Board mới) luôn sau 3 lần bảo hành. Nhưng sau đó, mình đã bán cái máy của mình với tổng cộng 5 lần bảo hành(mua của chính hãng đấy). Và máy này dễ bị lỗi vì nó cứ xoay xoay. Chụp hình thì bình thường, nhưng được cái nghe nhạc hay nhất trong dòng Nokia hiện nay.
Theo ý kiến riêng của mình là vậy. Nhưng hiện tại máy của mình đã được bán cho bạn mình thì nó xài OK không bị gì hết.
Hiện tại mình đổi sang máy E61 xài thì thấy đã hơn con 3250 cũ :D :P

cmfc
To thang20 : Bạn định mua N3250?Bạn vào các trang này xem tham khảo nhé
1/ http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=37552
2/ http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=37800
3/ http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=38345

ductienvt
em thấy em dùng máy thời gian đầu không sao!! nhưng dạo này máy em hay trục chặc muốn gửi đi bảo hành lém nhưng ngại vi không biết họ bảo hành lamf một lần có khỏi hẳn không ? ??? thấy các anh trai trong GSM bảo up lại frimware bản 3.23 là được ( không biết ai up chưa ?? cho em bít đi )

huda
vẻ 3.23 cũng có 2 loại đó.Nếu dùng do chính Nokia Care cung cấp thì sẽ có font chữ khác,nhỏ hơn,đậm hơn bình thường thì đảm bảo 99.9 % là sẽ o bị cái dzu tin nhắn không hiển thị tên như bạn ji đã nói.Còn níu xài vẻ 3.23 down trên net về thì bảo đảm sẽ bị tình trạng trên.Mình đã cài cà rùi và bị y chang,và o bit có fai do ngẫu nhiên hay o mà sau khi cài vẻ 8.23 mình down về khi chuyển wa cài vẻ Nokia Care thì bị mất nguồn.Kết quả là phải đem lw6n 163 Bảo hành.Cũng may lém ha?hihih.Các pác cẩn thận nhé

vua_biotech
OK, có vẻ như 3250 dùng khó chịu và...nguy hiểm hơn do cáp và phần mềm của nó so với N70, có lẽ mình sẽ lấy N70, he he.
Thanks các bác nhé, có gì khi em lấy N70 mong các bác dẫn dắt thằng em với ^^

thanhhacfurniture
Mình thi đang xài nokia 3250 chính hãng bên ở USA(người nhà xách tay) đươc 2 tháng mấy thấy ok lắm không có lỗi danh bạ và mất sóng.Máy đang chạy frimware bản 3.21,máy chạy bình thường chỉ có một tội ít phần mềm.Đây cũng là ý kiến của riêng em,có j nhờ mấy bác chỉ giáo thêm.

watermandanang
Em muốn mua Vỏ xịn của 3250 nhưng ko biết nơi nào bán và giá khoảng bao nhiêu..Làm rơi xuớc và nứt bét nhè cái vỏ...Bác nào biết tư vấn cho em zoi....huhuhuhuh

vietsonpte
mờ bạn ra nokia care có mấy cái vỏ tha hồ mà xem,gia thì không đát lắm chừng dưới 1 lít.Hiiiiiiiiii

cuahangso1
dạo này có nhìu bro hỏi ý kiến quá ta. 3250 thì rất ok, nghe nhạc rất là cool, muốn xài ổn định nhất là flash firewae lên bản mới nhất, còn hiện tượng mất sóng là tùy theo máy thôi, mình xài gần nữa năm rùii có bị gì đâu,.