PDA

View Full Version : Nâng firmware N95 xách tay xong mất mạng ****?

photodecor
11-07-2012, 04:50 PM
Em có con N95 (không phải 8G) xách từ Nhật, đã mở mạng và dùng ngon lành (Nó cho cái gì vào đằng trước sim ý) nhưng không có tiếng việt. Hôm nay em đổi product code sang 0536091 VIETNAM và up firrm lên 35.0.002 và đã có tiếng việt nhưng lại mất sóng.
Bác nào giúp em với, chả lẽ lại đem ra hàng mở mạng thêm lần nữa ah?

tanthanhfurniture
Bạn đã unlock phone ừ Japan xách về để s dụng - Giờ bạn lại up firmware thì đơng nhiên là mất unlock - Phone sẽ không sử dụng được nữa = May ra thì có thể unlock lại sẽ được . Với những đồ đã unlock để sử dụng được tại Vietnam thì điều tối kỵ là động chạm đến các file hệ thống (firmware) sau khi đã sử dụng để nghe-gọi và chơi đợc multi , các chức năng không sử dụng được thì đành phải bỏ thôi !

yensaokh
Nghiêm trọng vậy sao bác? Em nghe nói bây giờ có Unlock = code gì, không cần dùng X-sim nữa mà

hoangnghia71
Chắc là phải unlock lại rồi vì up lên là nó khôi phục về mặc định .Dòng BB5 này thì unlock không phức tạp như máy của nhật vì bản thân nó không phải sài công nghệ nhật.

tai-viet
Mất sóng thì kiểm tra lại phần network đang để chế độ j,usim,dual mode hay gsm thử lại xem sao chứ đã unlock rồi up lên có sao đâu,ko cần phải unlocl lại bạn ạ :(

Đây là n95 chứ ko phải japan phone mà soắn chuyện đó bạn ạ,ko có chuyện up mất unlock đâu :( và n95 khi unlock cũng sử dụng đc tất cả các tính năng :D