PDA

View Full Version : Tâm sự

kaiser
07-07-2012, 11:20 AM
Đây là cách cứu sống con E680 sau khi đổi Theme mà máy bị treo và chết Firmware nhé !!! Anh em làm thử xem sao :
1) Power Off phone
2) Press n hold the following 3 keys :
Volume lower key(side bottom left) +
Camera Key (side top right) +
Power on/off button (front bottom right)
3) U will see some sort like windows "Blue screen" or BSOD like appearing:
reset bp
     endreset bp
     .........
................ .
    start reflash code 
4) Note: u muz see the "start reflash code" before doing step 5, else keep repeating the same procedures till u see it
5) wait for 1 min, power off... restart...
6) Everything should be back to normal, u may still have ya contacts lists n messages intact.. u only lose the manual installed programs
7) Once u get to step 6, i suggest u do a syn with ya PC to "save" the contact lists....n then after that perform a master reset to get back to factory default, else the crash problem may come back.....
Btw, I have not tried this method b4, cos i never have crashing problems.
but this method can be tried without any harm if ya phone really cannot wotk due to the failed installation n activatin of custom themes...
If u try alot of times still cannot, i suggest u get it to the customer service to "flash" it....
Pls post a feedback if u r successful... thanks !!
Good Luck!
Chúc may mắn !

chyngjeeng
ai biết tiếng anh dich giùm cái
Mù Ngoai ngữ

yensaokh
Duyminh xin mạo muội dịch lại như sau:

1. Tắt điện thoại

2. Nhấn và giữ 3 phím sau: Phím giảm âm (phím dưới hông trái)+phím chụp hình (phím trên hông phải)+nút công tắc (nút phía trước bên dưới tay phải).

3. Bạn sẽ thấy “màn hình xanh” hay BSOD (chẳng biết là gì???) tương tự như sau:

reset bp
     endreset bp
     .........
................ ?.
    start reflash code

4. Chú ý: bạn phải thấy được dòng “ start reflash code” trước khi qua bước 5, còn không thì phải lập lại các bước từ 1-3 cho đến khi nào thấy được dòng chữ này.

5. Chờ trong 1 phút rồi tắt máy, khởi động lại.

6. Mọi thứ sẽ được trở lại lúc đầu, có thể danh sách contacts và tin nhắn của bạn còn nguyên..bạn chỉ mất các chương trình đã tự cài đặt.

7. Tuy nhiên, khi bạn đến bước 6, tôi đề nghị bạn nên đồng bộ hoá với máy tính để sao lưu danh sách contacts…rồi sau đó mới chạy master reset để khôi phục cài đặt gốc của nhà sản xuất, nếu không, máy đthoại có thể bị treo trở lại!

Tuy nhiên, tôi chưa thử cách này bao giờ vì tôi chưa gặp tình trạng này. Nhưng cách này có thể thử mà không làm ảnh hưởng gì đến điện thoại của bạn nếu như nó thật sự không hoạt động do việc cài đặt sai và do việc kích hoạt các theme tùy chỉnh.

Còn nếu như bạn thử đi thử lại nhiều lần mà vẫn không thành công thì tôi khuyên bạn nên đem đến các trung tâm dịch vụ khách hàng để “nạp lại” điện thoại của bạn.

Xin đăng ý kiến phản hồi nếu như bạn thử nghiệm thành công…xin cám ơn

Chúc may mắn!

coimexco-cty
Bản dịch quá chuẩn luôn !!!

khanhgiaco
Cho mình hoi tí :
Mình master clear mất các games gốc trong máy , Mình Format Nó có lên lai không

kim
Làm gì có chuyện Master Clear mà mất Themes gốc trong máy được hả???Vô lý quá !!!

aulachongvn
Đâu có mất themes Bác Chúi thành ( Chỉ mất games ) Có cách nào Cài Lại không BÁC

cuahangso5
Tên tôi là Chí Thành không phải Chúi nhé !!!
Hôm qua đọc vội quá nên nhầm !!! Nếu muốn có lại các game Java cũ-game nằm trong Firmware của máy ! Chỉ có cách Flash lại toàn bộ FW mới cứng thôi !

bsff20
Cám Ơn bác nhiều Tại mình đánh nhanh quá nên nhầm xin lỗi nhé

duongtramanh.bdg
Bác nào thử kết nối E680 với Pc rồi xóa sạch ổ đĩa tên là E680 xong Master Clear thử xem còn lại gì nào?
Truongia không chịu trách nhiệm về bất cứ tổn thất từ những cách mà truongia vừa nêu ra!
Have fun.