PDA

View Full Version : CHA ƠI_tiengmuadem

tamexim
07-07-2012, 10:57 AM
Mình dùng 6600, mỗi lần cài xong mọt phần mềm nao là nó biến mất luôn trong Folder Setup (do mình tạo ra để lưu bộ cài). Mình không biết nguyên nhân tại sao. Có phải do phần mềm của máy bị lỗi không? Cho mình hỏi thêm: khi format máy thì hệ điều hành sẵn có của máy có bị tiêu luôn không? Hay nó chỉ xóa toàn bộ dữ liệu thêm vào? Thanhs for your help!!!

photodecor
Nếu sảy ra trường hợp máy không còn lưu lại file *sis hay *jar sau khi bạn cài ứng đụng là do máy của bạn có version cũ. Những máy có version cao ví dụ như v4.09 hay cao nhất hiện nay là v5.27 đã cho lưu file bạn đã install. Vậy bạn nên nâng cấp version cho máy đi, khoản 150k-200k. Tại Hà Nội bạn có thể đến 75 Nguyễn Du (đại bản doanh của GSM), tại TP.HCM, bạn tới anh Tâm 256A NKKN, Q3.
Còn khi format máy thì nó chỉ xóa mất dữ liệu lưu trên máy, nói cách khác là nó sẽ trở về tình trạng mới xuất xưởng, còn firmware của máy thì không thay đổi.

sai-gon
Trường hợp này cũng có thể do chương trình quản lý file như: FExplorer... Nếu bạn có File Manager thì xài rất tốt.

mtcorp
Cho mình đóng góp it nha!! Hinh như những *.sis đó bạn đưa vào là dang hệ thống hãy chuyển thành chỉ đoc nha .Thi ca V5.27 hay 4.30 hay gì đó thì đều giữ lại đươc hết. Chúc thành công!!!!!!!!1

thanhhacfurniture
HIc...cảm ơn các bác nhiều lắm. Em thắc mắc mỗi mấy điều vậy thôi vì em không đam thử format so no teo luôn. Thanks for yours help!!!!!!!!!!!