PDA

View Full Version : Phương pháp hoàn hảo nhất để chuyển contact từ S60V2,V1 sang S60V3

tqcovtau
06-07-2012, 02:49 PM
Phương pháp hoàn hảo nhất để chuyển contact từ S60V2,V1 sang S60V3

Đọc trên mạng rất nhiều thấy có rất nhiều cách chuyển danh bạ qua các Ver này như
1, qua PC suite, nói chung là khá rắc rối là hem ai cũng làm được
2. Copy Contact(ct) từ S60v2 sang MMC ( C(E):\others\contacts\*.vcf---> mỗi danh bạ là một file .vcf) rồi copy *.vcf sang C(E):\others\contacts\ của S60V3 rùi import nhưng không phải máy nào V2 cũng có chức năng đó( đơn cử là em 6 béo cùi bắp của mình):^o
3. sử dụng chức năng Switch (hay là gì gi đó) của S60v3 , khi đó nó sẽ bắt bật bluetooth của máy S60v2 lên, gửi qua đó 1 sòft, cài vào máy v2 rồi chúng nó sẽ tự đồng bộ ct với nhau( cái này có máy làm dc có máy hem):-s

..... và mấy cách khác hem nhớ hết nữa

---> sau mấy ngày đêm mày mò đứt bóng, tính là copy qua sim rồi copy lại vào V3 nhưng danh bạ của em nhiều lắm (tầm 500 số:-t), với lại khi cpy mấy tên dài sẽ bị mất ---> tìm ra một phương pháp:@) khá là good

b1. dùng soft backup contact ( S60v2) export nó ra file contact.vcf ( ở đây chi có 1 file duy nhất chứa toàn bộ danh bạ), nhưng cái mình cần là mỗi một danh bạ chứa trong 1 file *.vcf thì chương trình không làm dc
b2. dùng soft VCF SPLITTER ( kéo và thả cái file contact.vcf%-( vào soft VCF SPLITTER ) nó sẽ tự chia ra các file *.vcf nhỏ
b3.copy *.vcf sang C(E):\others\contacts\ của S60V3 rùi sử dụng chức năng copy danh bạ từ thẻ nhơ

----------> kết quả bất ngờ
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009082523635njjinwi0yj49800.jpeg
( ai thấy hữu ích thanh em cái nha)
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009082523635zmrinmvkn264909.jpeg
By RAT_LIEU sl4x.com

dongthanhqn
Dùng ALON Contact Guide cài vào từng máy, rồi copy ra, đổi tên cho phù hợp, rồi copy vào đúng thư mục là được. Cái này em nhớ có bài hướng dẫn trên mạng rồi:
http://gsm.vnt84730/

spn
tuy nhiên mình hôm qua chỗ bảo hành điện thoại thấy anh kỹ thuật trà lời khách hàng là có thể đồng bộ danh bạ với mọi loại điện thoại, hãng khác nhau hoặc giông nhau khác hệ điều hành hay cùng hệ điều hành....
không rõ các bác kỹ thuật nhà ta có thể chia sẻ với mọi người được không.
cảm ơn mọi người!

tuanhien-button
Đơn giản mà bạn, chỉ cần điện thoại có hỗ trợ ứng dụng PIM thì có thể đồng bộ danh bạ (với PC) được thôi và ngược lại (như vậy nó không có nghĩa là "mọi loại" như anh bạn đó nói).
Theo tôi việc đồng bộ hay backup để restore danh bạ bằng PC Suite là đơn giản và hiệu quả nhất với điện thoại Nokia.

sai-gon
Mình thấy cũng tùy, ví như bạn có danh bạ 6600 muốn copy toàn bộ cho các máy S60 3rd mới bây giờ mà dùng PC Suite thì khó, vì PC Suite dành cho 6600 khác hẳn.

caonguyen1
Em dùng DataSafe của Vina đồng bộ danh bạ cho các máy

vinatex
Trời ạ. Chép vào thẻ rồi copy sang máy, tự làm khó mình chi không biết, cách này có lâu rồi bạn à

coimexco-cty
danh bạ là thông tin cá nhân, dùng của Vina theo bạn mobi, vitteo... dùng cách nào. Noki có Ovi contact còn các dòng khác cũng có phần mềm. sim điện thoại thì không hỗ trợ hêt. nhiều dòng máy. bạn dùng các máy khác nhau.... khác hệ điều hành..... cần bảo mật thông tin...

bạn dùng các máy khác nhau.... khác hệ điều hành..... cần bảo mật thông tin...
thân.

tandaiphat
Anh em có cách nào chuyển danh bạ từ Nokia 6708 sang S60 3th không xin chỉ giáo với. danh bạ khoảng hơn 1000 số mà bây giờ muốn đổi máy mới mà ngại quá. Chép lại thì đến bao giờ đây.

Xin giúp với.[-O<

chyngjeeng
OK với Bác này 1 cái.
Dùng OutLook của Win Syn là OK nhất.Ví all PC suit của hầu hết ĐT đều Syn OK với Outlook.
Note : 1- Khi sử dụng Syn,chú ý chon chế độ syn 1 chiều hay 2 chiều cho phù hợp với nhu cầu của bản thân mình.
2- Nếu dùng 2 ĐT cùng 1 máy tính mà syn,thì cẩn thận 2 contact của 2 đt nhập lại thành 1.
Những Note này ai sử dụng hay tét thì mới nhận ra.Ai chưa sử dụng qua thì Potay !
Các Bác cứ tét thoải mái.Không ảnh hưởng hư hỏng ĐT j đâu.Chỉ ảnh hưởng đến contact mà thôi.Trước khi tét,nên backup contact theo cách nào đó mà bản thân thấy chắc ăn rồi tét.Nếu K đc,thì Delete retore lại.