PDA

View Full Version : [thăm Dò] STrawberry Tiện Ích Pushmail tích hợp chat mới nhất cho điện thoại.

forimex_sbc
05-07-2012, 04:41 PM
Chào a e, hiện tại công ty mình cho ra mắt phần mềm, tiện ích Strawberry với những tính năng Pushmail tích hợp thêm dịch vụ chat Yahoo, MSN....đặc biệt thích hợp với những bạn thường xuyên check mail, tương thích với hầu hết các dòng điện thoại như S40, S60, các máy có Java ( cá biệt có 1 số máy đời cao như: E72, X6 mình test là chưa dùng được).

Mình đã test thử trên máy HDH Symbian về Pushmail kết quả cho thấy việc gửi và nhận mail rất nhanh, khi có mail mới sẽ có âm thanh thông báo( bạn cho ứng dụng chạy ẩn). Cước phí chat và thông báo khi có mail được tính dựa theo cước phí GPRS, 3G mà các bạn đăng kí với nhà mạng, mình để chạy ẩn khi có mail mới tự nhận và thông báo trong 2 ngày mà hết có 25kb.

Đây là phần mềm Free phiên bản Beta cho nên có lẽ còn nhiều cái chưa hoàn chỉnh hôm nay mình post thông tin phần mềm lên cho anh em down về test thử và góp ý với mình, mình sẽ Note lại để Fix lỗi sau này.

Mình ko up file lên vì lý do file tùy thuộc vào đời máy( ví dụ: 2700, E63, 3230), nhà sản xuất (Nokia, Sony ericson, Samsung) do đó các bạn truy cập trực tiếp vào trang chủ của công ty : (http://strawberry.lotustelecom.vn/)http://strawberry.lotustelecom.vn/ (http://strawberry.lotustelecom.vn/) nhập đầy đủ thông tin theo hướng dẫn hệ thống sẽ gửi về mail cá nhân cho các bạn.

Ứng dụng đơn giản, ổn định nhưng hiệu quả, hứa hẹn sẽ có thể thay thế một số dịch vụ Pushmail của nhà mạng, nhà sản xuất sau này. Rất cảm ơn a e đã đọc tin và chia sẻ.

P/S: Thông tin này hoàn toàn nghiêm túc, rất mong a e trong 4rum hỗ trợ và cho ý kiến.
@all: Để có thể sử dụng cho những máy điện thoại ko có thẻ nhớ hoặc ko kết nối được cáp qua PC suite để lấy file setup về cài, các bạn vui lòng soạn tin : mail Gửi 6660 để nhận Link down trực tiếp ứng dụng Strawberry.

eubia
tôi sẽ test so luôn với ezmail của Vinaphone
Bấm vào ĐÂY (http://lotustelecom.vn/data/straw/Strawberry_Java.rar)tải về cho nhanh chương trình này
Nhìn dòng sau
Là đã chán ngán dù đã down về.Các máy java đời cũ như 7610 6600 thì khỏi cài luôn.Chỉ tương thích với máy mới thôi.Nản
Ngày trước có ai từng xài MORANGE (1 ứng dụng nước ngoài... ) chửa :14:

spn
Các dòng máy S60 xài bình thường mà bạn, hiện đang test trên 3230 thấy ngon lành đây.
Bạn kiểm tra lại xem có lỗi gì vui lòng báo lại để mình FIX nha. Thanks đã ủng hộ

tanthanhfurniture
Đây là khu vực S60 3rd, các bạn vui lòng trao đổi vấn đề này trên các thiết bị liên quan. Các bài viết không phù hợp sẽ bị xoá.

cpthienhoa
Phần mềm hiện tương thích với cả dòng s60 và s60 v3 đó anh, nhưng em thấy a e dùng Smartphone có vẻ quan tâm đến Pushmail hơn nên post bài bên topic này ạ. rất mong nhận được sự ủng hộ của Mod. em xin cảm ơn.

sai-gon
đang down về test, xong sẽ cho ý kiến

chả thấy sis ở đâu cả, down java về cũng lỗi @@

mtcorp
Bạn kiểm tra lại xem sao nha, mình đã test lại, Link cực tốt mà down về giải nén ra dùng ầm ầm. :038:

lobimex
cái này push mail cho yahoo mail đc không bạn? hay chỉ hộ trở trên hệ thống mail support pop3 thôi? e72 sài đc không biết e71 sài đc không dạo này ngại check soft quá :)

vhktuan
Bất kể mail nào cũng có thể Pushmail được bạn ah, ngoài ra bạn còn có thể add 1 lúc nhiều mail được như mail công ty, gmail, yahoo....bạn cho ứng dụng chạy ẩn, khi có mail mới sẽ có âm thanh thông báo để biết.
E71 sử dụng tốt nha bạn, hiện tại mình vẫn đang kiểm tra lại trên E72. Rất cảm ơn bạn đã quan tâm. test thử và cho ý kiến nha. :048:

tanbaolong2003
E71 chạy rất mượt, add yahoo mail, Gmail đều ngon lành. Tuy nhiên cái mục chat chít chỉ add dc nick chứ đâu có add dc cái acc yahoo mesenger vào đâu
Theo tui nên bỏ đi cái mục chát chít đi, chỉ chuyên về email thôi, và sao kg là file.sis cho nó hay và chuyên nghiệp hơn