PDA

View Full Version : Lỗi khi up FW C7 với phoenix?....

sungeiway
29-06-2012, 10:27 AM
Tình hình là có con C7, lanh chanh up lên anna qua ovi, thấy chán sao đó rồi lại hạ xuống Symbian^3, tình hình là máy tèo luôn rồi, nhấn nguồn thì em nó chỉ rung lên hấp hối sau đó thì đen thui, giờ lấy phoenix up bản 22.1 (symbian anna) cũng không được nốt, tới bước gì đó em nó cứ chờ từ 25s -> 0s và sau đó báo lỗi, không flash thành công.
Nhờ các cao thủ giúp đỡ. Em bó tay toàn tập, thanks cả nhà.

---------- Post added at 09:43 AM ---------- Previous post was at 09:34 AM ----------

Không thấy ai giúp em vậy, em đang rất cần ạ.

saigonhotel
up lên anna nó báo lỗi hoài ah,bạn của mình sài N8 up lên anna,nó hay khởi động lại máy lắm,tốt nhất bạn down bản Fw trước khi bạn up lên anna.sau đó dùng phoenix mà làm theo hướng dẫn.

hoabinhdecor
Đã làm theo hướng dẫn up theo chế độ dead phone nhưng vẫn không được bạn à, tình trạng bây giờ là máy không lên nguồn được

contact
bạn dùng navifirm chọn đúng đt C7 sau đó chọn bản 22.14,kéo thanh trượt xuống bạn sẽ thấy chử vietnam...bạn chọn đúng màu đt của bạn,make all sau đó down tất cả về,tạo thư mục RM-675,chép hết file vừa down về vào RM-675,copy RM-675 vào ..nokia\phoenix\products.sau đó tiến hành mở Phoenix để chế độ NO CONNECT,chọn File->open product->chọn RM-675,chọn Flashing->firmware update,nhấp vào ô hình vuông chọn đúng file để update,nhấp vào ô dead phone USB flashing,sau đó bấm vào chữ Refurbish,đợi một chút sau đó làm theo hướng dẫn tháo cáp,...đợi một chút là ok.Mình đã làm cho con N8 bị dead thành công.chúc bạn thành công,nếu k làm đuợc thì cho mình biết.